เป็นพุทธ แต่ยกหัวใจให้พระเจ้า

กระทู้คำถาม
เราที่เป็นชาวพุทธมาแต่เกิด แต่กลับศรัทธา และรักจนมอบหัวใจให้พระเจ้า  เราเชื่อในพระเจ้า และรู้สึกปลอดภัย รู้สึกไม่กลัว รู้สึกถึงความอบอุ่น เราไม่คยรู้สึกแบบนี้มาก่อน เลย ในทางกลับกัน เราเองก็เชื่อในคำสอน พุทธศาสนา และก็ชอบประวัติของพระพุทธเจ้า แต่เราไม่ได้มีความรู้สึกแบบที่เวลาเข้าในโบส์คริสต์เลย  เราอยากรู้ว่า 

จะผิดไหมมที่จะเป็นพุทธ ในขณะที่ใจเราได้ให้พระเจ้าไปหมดแล้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview