เป็นผู้ป่วยติดเชื้อ hiv แต่ญาติดันโทรมาขอให้เราไปช่วยบริจากเลือด

ด้วยเหตุผลที่ว่า เราเป็นผู้ติดเชื้อ hiv เข้าการรับรักษาและทานยาร่วมได้8ปีแล้ว เราไม่กล้าบอกคนในครอบครัวและญาติทุกคน จำทำให้ทุกคนคิดว่าเลือดเราปกติ และอีกอย่างเราเป็นที่รักของเครือญาติ และพี่น้องทุกคน จึงทำให้ทุกคนไว้ใจในตัวเรา ซึ่งสุขภาพและร่างกายของเราเป็นเหมือนคนปกติทั่วไปคนหนึ่ง เรามีวิธีการจะรักษาน้ำใจญาติที่สนิจกับเราอย่างไรดี เพราะญาติผู้ใหญ่คนนี้เขามีพระคุณและครอบครัวเรา เลือดก็อยากบริจาก แต่ดันบวก บริจากไม่ได้ บุญก็อยากทำ แต่ไม่รู้จะปฏิเสธอย่างไร เบื้องต้นผมได้บอกไปว่ารอดูก่อนว่าจะติดงานไหม ถ้าไม่ติดงานจะไป แต่ก็รู้ว่าบริจากไม่ได้ หรือเราจะแจ้งกับหมอที่ห้องตรวจว่าเรามีเชื้อ hiv และให้หมอมาแจ้งกับญาติเราไม่เลือดเราใช้ไม่ได้ แนะนำผมหน่อยครับ พอดีป้าของผมต้องการเลือดด่วน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่