[CR] [รีวิว] ชมไฟประดับหน้าหนาวที่สวนสนุกในโตเกียว YOMIURI LAND

สวัสดีค่ะ
ครั้งนี้ก็จะพาทุกคนไปชมไฟประดับสวยๆจากสวนสนุกใจกลางโตเกียวหรือYomiuri land กันค่ะ ซึ่งilluminationของทางโยมิอุริแลนด์ถือเป็น1ในอีเว้นท์ที่สร้างชื่อให้ทางสวนสนุกเลยล่ะค่ะ

วิธีเดินทาง
นั่งสายKeioจากชินจูกุไปลงสถานี Keio-Yomiuri-land เพียงแค่ครึ่งชั่วโมงเองค่ะ~ 

ค่าเข้าชม
ผู้ใหญ่
1800เยน สำหรับเข้าสวนสนุกอย่างเดียว
5500เยน สำหรับเข้าสวนสนุกและเล่นเครื่องเล่นได้ไม่จำกัดครั้ง

เด็กมัธยม 1500เยน/4400เยน
เด็กประถมและผู้ที่มีอายุ65ปีขึ้นไป 1000เยน/3900เยน
เด็กเล็ก 1000เยน/3400เยน

ถือว่าเป็นอีกที่ที่พลาดไม่ได้สำหรับการมาญี่ปุ่นในช่วงฤดูหนาวเลยล่ะค่ะ
หากญี่ปุ่นกลับมาเปิดประเทศเมื่อไหร่ ลองมาชมงานไฟประดับที่นี่ได้นะคะ เหมาะกับทุกเพศทุกวัย ไม่ว่าจะกับครอบครัว เพื่อน หรือแฟนก็เหมาะสำหรับทุกทริปแน่นอนค่ะ โดยเฉพาะวิวที่ชมจากชิงช้าสวรรค์ ดีมากจริงๆค่ะ
ขอบคุณค่ะ ♡
ชื่อสินค้า:   Yomiuri Land
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่