[SR] พาเที่ยวที่เที่ยวใกล้โตเกียวสวนพฤกษศาตร์และสวนสนุก Hana-biyori & Yomiuri land

ถ้าพูดถึงสวนสนุกใกล้โตเกียว หลายๆคนอาจจะนึกถึงดิสนีย์แลนด์เป็นที่แรก  แต่จริงๆแล้ว  มีสวนสนุกอีกที่นึง ที่อยู่ใกล้โตเกียวมากๆ แถมติดๆกันมีสวนพฤกษศาสตร์อีก  นั่นก็คือ

"𝑯𝑨𝑵𝑨-𝑩𝑰𝒀𝑶𝑹𝑰 & 𝒀𝑶𝑴𝑰𝑼𝑹𝑰 𝑳𝑨𝑵𝑫" แท่นแท้นแท๊นนนน

𝑯𝑨𝑵𝑨-𝑩𝑰𝒀𝑶𝑹𝑰
        เดินเข้าไปด้านใน จะรู้สึกถึงความร่มรื่นของต้นไม้  มีอาคารที่จัดแสดงสวนพฤกษศาสตร์ค่ะ  ในทุกๆวันจะมีการแสดงศิลปะดิจิตอลที่เป็นการแสดงไฟแสงสี ซึ่งจัดเป็นรอบๆด้วยค่ะ สวยงามมากๆ  นอกจากนี้ยังมี Starbuck สาขาแรกในญี่ปุ่นที่เปิดในสวนพฤกษศาสตร์อีกด้วย  บรรยากาศ การตกแต่งสวยงามมากๆค่ะ รวมไปถึงยังมีการจัดกิจกรรม workshop ให้ผู้ที่สนใจสามารถจัดดอกไม้เองได้ด้วยค่ะ ซึ่งมีค่าใช้จ่ายขึ้นอยู่กับแต่ละแบบที่เลือกค่ะ ซึ่งบริเวณรอบๆอาคารก็จะมีการจัดสวนดอกไม้ด้วยนะคะ
     จบจาก Hana-Biyori เพื่อนๆสามารถเดินทะลุไปที่ Yomiuri landได้เลยค่ะ จะมีทางเข้าเล็กๆอยู่ไม่จำเป็นต้องวนกลับไปทางเดิมค่ะ

ส่วน 𝒀𝑶𝑴𝑰𝑼𝑹𝑰 𝑳𝑨𝑵𝑫
       เป็นสวนสนุกที่กว้างมากๆค่ะ  มีเครื่องเล่นที่หลากหลายมากๆ  เหมาะกับทุกวัยเลย  เราว่าที่นี่เครื่องเล่นไม่น้อยหน้าดิสนีย์แลนด์เลยนะ  เพราะมีทั้งเครื่องเล่นสำหรับผู้ใหญ่ อย่างรถไฟเหาะที่รางยาวมากกกก  ไวกิ้งก็มี  บันจี้จั้มพ์ก็มี  หวาดเสียวทั้งนั้นเลยค่ะ  (ปล.ในรูปไม่มีเพราะวันที่ไป ฝนต๊กกกก55) อ้อ!!! แบบซอฟท์ๆก็มีนะคะ  อย่างชิงช้าสวรรค์  บ้านผีสิง  โกคาร์ท  หรือม้าหมุน อะไรประมาณนี้  แต่ที่เราชอบมากๆคือเครื่องเล่นของNisshin yakisoba U.F.O ที่เราจะได้ลองมาเป็นยากิโซบะในถ้วยเรือยาง  สนุกมากกกกกกก  อันนี้บอกเลยว่าห้ามพลาด หรือถ้ามากับน้องๆ  ก็มีกิจกรรม Custom Garage ให้ได้ลองประกอบอะไหล่รถยนต์แล้วไปลองวิ่งโดยใช้แว่นVR ก็สนุกดีค่ะ  แต่ยังไม่หมดค่ะ  ที่นี่ยังมีสระว่ายน้ำที่มีสไลเดอร์ที่ยาวถึง 386 เมตร รวมทั้งการแสดงของสิงโตทะเลด้วยนะคะ  เรียกได้ว่ามีกิจกรรมให้เล่นแน่นๆเลยค่ะ คุ้มมากๆ

การเดินทาง & ค่าเข้าชม
สามารถนั่งรถไฟสาย Keio line จากสถานี Shinjuku มาลงที่สถานี Yomiuri land 

🌼 การเดินทางสำหรับ  Hana-biyori 🌻
จะมีรถบัสรับส่งฟรีทั้งไป-กลับ (รถออกทุก 15 นาที)
- ออกจากสถานี Keio yomiuri land  มีเที่ยวรถตั้งแต่ 9.15-15.45 น.
- ออกจาก Hana-biyori มีเที่ยวรถตั้งแต่ 9.23-17.08 น.
*อาจมีการเปลี่ยนเปลงขึ้นอยู่กับฤดูกาลและความหนาแน่นของผู้เข้าชม
ค่าเข้าชม
ผู้ใหญ่ (ม.ต้นขึ้นไป) 1,200 เยน
เด็ก (3 ขวบ-นักเรียนชั้นประถม) 600 เยน

🎢 การเดินทางสำหรับ yomiuri land 🎡
สามารถขึ้น Gondola (กระเช้าลอยฟ้า) ไปยังสวนสนุกได้เลย!
ค่าโดยสาร : ผู้ใหญ่ ・เด็ก ราคาเท่ากัน, เที่ยวเดียว 300 เยน / ไป-กลับ 500 เยน
ค่าเข้าชม :https://www.yomiuriland.com/th/charge/ (โปรดดูที่หน้าเว็บไซต์เพราะมีประเภทที่หลากหลาย)

เว็บไซต์ (ข้อมูลเพิ่มเติม)
https://www.yomiuriland.com/th/ (มีภาษาไทย)
https://www.yomiuriland.com/hanabiyori/th/about/ (มีภาษาไทย)

เริ่มด้วย Hana-biyori สวนพฤกษศาสตร์กันเลยค่า
ด้านหน้าอาคารค่ะ

ด้านในสวยมากๆค่ะ

สตาร์บัคในสวนพฤกษศาตร์แห่งแรกในญี่ปุ่น

มีจัดเวิร์คช้อปด้วยนะคะ  เผื่อใครสนใจ

บรรยากาศร้านสตาร์บัค

แต่ละวันที่นี่จะมีการแสดงแสงสีเสียงด้วยค่ะ  มีเป็นรอบๆ

ไปต่อกันที่ ... สวนสนุก yomiuriland กันค่ะ

เห็นรางรถไฟก็หวาดเสียวแล้ว

โอ๊ะ ยังดี มีชิงช้าสวรรค์

โกคาร์ทก็มีนะคะ

มีสระว่ายน้ำด้วย  สไลเดอร์ก็มี

อันนี้สนุกมากๆ  ห้ามพลาด

ที่อื่นเรียกอะไรไม่รู้  เราเรียกตึ๋งหนืด

ไก่คล้ายๆดิสนีย์แลนด์ก็มีนะ

ปิดท้ายด้วย กิจกรรมประกอบชิ้นส่วนรถยนต์

ชื่อสินค้า:   สวนพฤกษศาตร์และสวนสนุก Hana-biyori & Yomiuri land
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

ข้อมูลเพิ่มเติม

• บัตรค่าเช้าสถานที่

แสดงความคิดเห็น
Preview