กู้เงิน

อยากสอบถามครับ พอดีผมอยากจะทำเรื่องกู้เงินปิดบัตรเครดิต อยู่ 8 ใบ ซึ้งผมเป็นหนี้บัตรทั้งหมดโดยประมาณ 300,000 บาท ผมย้ายงานมาทำที่ใหม่ เพราะโควิด-19 เงินเดือนผมน้อยลง แต่ผมยังจ่ายบัตรเครดิตเท่าเดิม เดือนละ ประมาณ 20,000-25,000 ซึ้งผมจ่ายได้ เพราะผมมีรายได้หลายทาง แต่ไม่มีเงินเหลือใช้เลยแต่ละเดือน พยายามทำเรื่องกู้กับหลายธนาคาร แต่ก็ไม่ได้ เพราะบางที่ใช้หลักค้ำประกัน ซึ้งผมไม่มีอะไรเลย และมักใช้ statement ย้อนหลัง 6 เดือน ซึ้งผมเพิ่งย้ายมาทำได้ 4 เดือน และไม่ได้ทำต่อเนื่องจากที่เดิม ผมอยากจะกู้แล้วมาจ่ายทางเดียว อยากถามผู้รู้ว่าพอมีทางไหนบ้างครับ ซึ้งต่อเดือน จ่ายเดือนล่ะ 10,000 ผมจ่ายไหวครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่