เวลาเปิดเตาแก๊สแล้วไฟลุกพรึ่บ

เตาแก๊สตัวเก่าที่บ้าน เวลาหมุนเฉพาะตอนเปิด ไฟมันลุกพรึ่บ (แบบเปลวไฟสูง)  แปปเดียวก็กลับมาเป็นปกติ คือไฟมันจะพรึ่บขึ้นเฉพาะตอนเปิดเท่านั้น เลยคิดว่าเป็นกับสภาพการใช้งานมันเก่า (3ปี)

เลยซื้อตัวใหม่ระบบ 2 หัวมาเปลี่ยน แรกๆก็ปกติ  ผ่านไป 1 เดือน ก็เป็นลักษณะเดิมอีก (หัวอินฟาเรดก็เป็นค่ะ)

**  อาการ หมุนครั้งที่1 ไม่ติด ครั้งที่ 2 ไม่ติด ครั้งที่ 3 นี่พรึ่บบบบบบ(พุ่งจนตกใจค่ะ)
เป็นเหมือนกันทั้งตัวเก่าตัวใหม่ค่ะ

ไม่ทราบว่ามันเป็นกับสาเหตุใดคะ
จะซื้อใหม่อีก ก็กลัวเป็นซ้ำแบบเดิมอีก
หรือต้องเปลี่ยนตัวใหม่อย่างเดียวคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่