สอบถาม รายละเอียดเกี่ยวกับรถ bmw มือสอง (มือใหม่อยากลองเล่น)

อยากสอบถามสมาชิกครับ ตอนนี้ผมสนใจรถยนต์ bmw กำลังเงินไหวคือรถมือสอง ประมาณ 6~7 แสนบาท (ไม่จำกัดรุ่น,ไม่จำกัดปี) และได้ส่องๆมาหลายที่ เห็นลงขายกัน สภาพภายนอก~ภายใน ถือว่าสวยในระดับนึง แต่เห็นหลายๆคัน ส่วนมากเลยก็ว่าได้ ไมล์ใช้งานไปแล้ว แตะหลักแสนต้นๆถึงแสนกลาง และปลายๆก็มี

~ผมเลยอยากสอบถามว่า รถพวกนี้ ถ้าใช้งานถึงหลักแสนโล. แล้ว มันไม่เวิร์ค, เสี่ยงเครื่องยนต์เสียหรอ หรือปัญหาอื่นๆจะตามมาหรอครับ

~ รถกลุ่มนี้ ถ้าใช้ถึงหลักแสนแล้ว ค่าบำรุงรักษา ค่อนข้างแพงเอาเรื่องหรอครับ

~ อยากให้สมาชิกที่มีความรู้ แนะนำอะไรหลายๆอย่างให้ผม ที่สนใจรถ bmw มือสองให้ทราบหน่อยครับ  ว่าผมึวรจะรู้จะทราบอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่