ไม้ตียุง ไม้ช็อตยุง ควรวางไว้ที่ไหนในบ้านครับ

บ้านผมยุงเยอะ เลยซื้อไม้ตียุงมาใช้
ปกติจะวางไว้แถวโซฟา หรือโต๊ะกินข้าว
บางทีก็เดินไปตียุงในครัวบ้าง นอกบ้านบ้าง  
ล่าสุดผมวางไม้ตียุงไว้ ตรงโต๊ะวางของข้างโต๊ะกินข้าว ภรรยาถามว่า วางไว้ให้มันเป็นที่เป็นทางได้มั้ย 

ผมเลยจะถามทุกท่านว่า ไม้ตียุง ควรวางไว้ตรงไหนดีครับ ถามแบบจริงจัง ไม่ได้อยากกวนอะไรใคร ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่