คิดไม่ตกเลยค่ะ อยากรับทำเล็บใช้ยาทาเล็บยี่ห้อไหนดีคะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราเรียนอยู่ป.ตรีค่ะพอมีเวลาว่างนิดหน่อย อยากรับทำเล็บค่ะ พี่ที่รู้จักเปิดร้านเสริมสวยอยู่จะไปขอพื้นที่เล็กๆทำเล็บค่ะ (พี่เคยบอกให้มาลงที่ร้านค่ะ) งบเราน้อยนะคะแต่อยากเอาเงินมาต่อยอด อยากเรียนและฝึกให้เก่งก่อนค่ะแล้วจะไปลง เราควรซื้อยี่ห้อถูกขวดละเกือบร้อยมาใช้ฝึกก่อนดีไหมคะ แล้วถ้ายาทาเล็บไม่มียี่ห้อไม่ใช่ OPI Gelish หรือพวกแบรนด์ดัง เราสามารถเอาไปทำให้ลูกค้าได้ไหมคะ คุณภาพมันต่างกันมากไหมคะระหว่างของสีขวดละ 50-100กับของแพง เราเข้าใจว่าราคาต่างคุณภาพต่าง แต่เคยอ่านงานวิจัยอะไรสักอย่างของอเมริกาเขาบอกว่าจริงๆมันไม่ได้ต่างกันมาก ต่างที่ภายนอกของโปรดักส์มากกว่า เนื้อสีและส่วนผสมต่างกันเล็กน้อยเท่านั้น แต่เราอยากรู้ว่าสีเจลที่ไม่ใช่แบรนด์ดังมันจะติดทนไหมคะ แล้วbase coat กับtop coatจำเป็นต้องใช้ของดีไปเลยรึป่าวคะ เราดู gelishไว้มี ph bond, base coat, top coat, nourish ทั้งหมดประมาณสองพันห้าค่ะ เราไม่กล้ากดสั่งเลย แต่ส่วนตัวเราคิดว่าเบสกับท็อปส่งผลต่อความติดทนและหน้าเล็บเลยไม่อยากใช้ของถูก เราอยากทำเล็บถูกๆเริ่มที่ 200ค่ะ ถ้าเราใช้ยาทาเล็บถูกแต่อย่างอื่นแพง แล้วคิดค่าบริการถูกจะขาดทุนไหมคะ ใครมีประสบการณ์ไปทำเล็บหรือเปิดร้านทำเล็บช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ นี่เป็นกระทู้แรกผิดพลาดอะไรขอโทษด้วยนะคะ ยินดีรับคำแนะนำของทุกคนนะคะ คำแนะนำของทุกคนจะมีประโยชน์ต่อเรามากเลยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview