ลูกแมว1เดือนจะคบ2เดือนอีก2อาทิตย์ท้องแข็งน้องจะเป็นอะไรร้ายแรงมั้ยคะ?

น้องเป็นแมวจรค่ะเก็บมาเลี้ยงจะได้2อาทิตย์แล้วเลี้ยงแบบระบบปิดได้พาไปถ่ายพยาธิตรวจเลือดแล้วเมื่ออาทิตย์ก่อนปกติให้กินอาหารเปียกของวิสกัสสำหรับแมวเด็กค่ะแต่เมื่อเช้าวุ่นๆก็เลยไม่ทันดูว่าอาหารน้องหมดโลตัสก็ยังไม่เปิดกลัวน้องจะหิวเลยไปหาซื้อใน7-11แต่ไม่มีมีแต่ยี่ห้อ jinny สำหรับแมว3เดือนเลยซื้อมาให้น้องกินแก้ขัดก่อนพอโลตัสเปิดก็ซื้อวิสกัสมาให้กินตอนแรกร้องตลอดพอเอาผ้าชุบน้ำอุ่นมาเช็ดวนๆที่ก้นก็ร้องไม่บ่อยเท่าตอนแรกแต่ก็ยังมีร้องอยู่แล้วน้องก็นอนไปแป๊ปนึงตื่นมาก็มาเล่นได้อยู่ค่ะไม่ได้มีอาการซึมอะไรจะพาไปหาหมอแต่คลีนิคแถวบ้านปิดปีใหม่หมดเลยไม่รู้จะทำยังไงเลยค่ะกังวลใจㅠㅠ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่