ลมหนาวระลอกนี้ยังไงกัน กรุงเทพหนาวกว่าเชียงใหม่

เนื่องด้วยมวลอากาศเย็นระลอกปัจจุบัน หลายทีสัมผัสอากาศหนาวจัดเยอะมาก แต่มันมีบางที่ ที่บ้า ๆ บอ ๆ เช่น เชียงใหม่ ทำไมถึงห่วยแตกขนาดนี้

ตอนแรกไม่อยากกลับบ้านที่ศรีสัชนาลัย อยากสัมผัสลมหนาวอยู่เชียงใหม่ วันนี้ตื่นมาโคตรงงเลยครับ กรุงเทพอุณหภูมิต่ำกว่าเชียงใหม่ครับ!! บ้านผมหนาวกกว่าเชียงใหม่ 4 องศา ผมนี่แบบ WTF!! นี่มันอะไรกัน 

แต่ถ้าดูจากแผนที่อากาศ ลมจะเข้าทางอีสานลงไปที่ภาคกลางเยอะจริง แต่ผมไม่คิดว่าเชียงใหม่จะร้อนกว่ากรุงเทพได้ ถถถ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่