ขอสอบถามเรื่องแผลน้องหมาที่มันจะเป็นสีเขียวๆค่ะ

คือบ้านเรามีหมาพันธ์ปอมอายุ 2 เดือนค่ะแล้วหลังจากเลี้ยงได้ 2 วันเจอเห็บหมัดก็ไปให้หมอดูแล้วมีเห็บหมัดเยอะมากหมอบอกว่าถ้าแม่มันมีมันก็มีตามค่ะเราก็ทยอยหาให้เพราะคิดว่าต้องมีเยอะกว่าแน่ๆแล้วก็เป็นอย่างงั้นค่ะวันนี้เจอแผลสีเขียวๆแข็งๆนึกว่าหนองแต่พอเอาทิชชู่มาเช็ดมันไม่ใช่ค่ะมันเป็นแบบนี้

เครดิตรูป tailybuddy.com

คือเราอยากรู้ว่าต้องพาน้องไปหาหมอไหมคะหรือมันจะหายไปเองมันถึงขั้นให้น้องตายหรือพิการไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่