ผมเสียมากค่ะะ มาขอคำแนะนำค่ะ(มีรูป)

คือตั้งแต่เด็กจนประถมปลายๆคือเป็นคนผมตรงสวยเงา ระดับนึง แต่อยู่ๆก็เสียค่ะประมาณม.ต้น ไม่เคยไดร์ หนีบ ดัด ย้อมอะไรเลย แชมพูก็ใช้แบบเดิมปกติ
     คือเป็นมา5-6ปีแล้วค่ะ รักษามาหลายวิธีแล้ว หมักผม หมักน้ำมันบ้างตามสูตรต่างๆ ทรีทเม้นท์ผม ลองเปลี่ยนแชมพูครีมนวดให้เข้ากับสภาพผมต่างหลายแบบสมุนไพรนู่นนี่ แล้วค่ะ ยังไม่ดีขึ้นเลย คือบ้างอย่างมันก็ดีขึ้นค่ะ แต่ครั้งเดียว5555 ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม
    คือเสียแบบ ผมหยิกงอๆเยอะมากกเต็มหัวไปหมด เด่งๆออกมา แล้วก็ฟู งอง่ายมาก มัดก็งอ ทัดหูก็งอ นอนทับนั่งผิง บางครั้งปล่อยๆเฉยก็งอ งออะไรขอมัน555 แล้วก็ฟูมากก เป็นคนสระผมวันเว้นวันค่ะ ถ้าเกินแค่วันเดียวคือจะมันแล้วก็ร่วงด้วย แต่ถ้าปกติผมก็ไม่ค่อยร่วงนะคะ 
   คือที่เป็น เป็นแค่ผมชั้นนอกนะคะที่หยิกๆงอๆฟูๆ เป็นแค่ชั้นนอกก อะไรของมัน แต่ชั้นในตรงไม่หยิกๆเด่งๆ เงาสวยสลวยเลย--*แต่เวลามัดหรือทัดหูก็งออยู่แค่ไม่หยิกไม่ฟู
    มาขอคำแนะนำเผื่อใครมีประสบการณ์หรือเคยเจอ ลองเปลี่ยนลองทำมาหลายอย่างแล้วค่ะ อยากให้ผมดีขึ้นค่ะ ที่บ้านชอบเทียบกับพี่สาวที่ผมตรงสวยทั้งที่ย้อมทำนู่นนี่มาหลายครั้ง นี้น้องยังไม่ทำไรเลยยเสียแล้วTT
      ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกคนเลยนะคะะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่