มีอาการใจสั่น มือสั่น หายใจไม่ค่อยออก มือเย็นเท้าเย็น บ่งบอกอะไรบ้างคะ

เราเป็นนักศึกษาฝึกงาน อายุ 19 ปีค่ะ ก่อนหน้านี้เรานอนน้อยมาก ต่ำกว่า 6 ชม. พอตื่นเช้ามาเรารีบวิ่งไปเซ็นชื่องาน แต่อยู่ๆมันเกิดอาการใจสั่นขึ้นมาดื้อๆเลยค่ะ แล้วก็แน่นหน้าอกต้องสูดหายใจเข้าออกยาวๆ ถึงเราจะอดข้าวบ่อย แต่ก็ไม่ได้มีอาการหน้ามืดอะไรเลยค่ะ พี่ๆเห็นเข้ามาช่วยพยุง พบว่าเรามีอาการมือสั่น มือเท้าเย็นมาก อาการแบบนี้ควรพบแพทย์ไหมคะ หรือว่าเราพักผ่อนน้อย รบกวนผู้เชี่ยวชาญให้คำแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่