กล้อง XiaoMi Security Camera (magnetic mount) ไม่บันทึกหลัง 5 ทุ่ม

พอดีซื้อกล้องวงจรปิดของ xiaomi มาใช้รุ่น xiaomi security camera magnetic mount (global version)ครับ

แต่ว่ามันมีปัญหาตรงที่ว่ากล้องมันหยุดบันทึกทุกๆ 5 ทุ่มของทุกวันครับ แล้วเวลาเมมเต็มก็ไม่บันทึกทับด้วยครับ เราลองเปลี่ยน Microsd card หลายแบบหลายแบรนด์แล้วแต่ก็ยังอาการเหมือนเดิม ลองใช้ทั้ง kingston 64gb sandisk 64gb และ 32gb แล้วครับแต่ก็ยังติดปัญหาเดิมอยู่

ทั้งหมดที่เคยลองใช้เป็น class 10 หมดครับ

เราเลยอยากถามเพื่อนๆว่ากล้องวงจรปิดรุ่นนี้ต้องใช้กับ microsd card รุ่นไหนแบบไหนครับหรือว่ากล้องผมพัง ถ้าใครเคยมีประสบการณ์พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่