อยากเปิดธุรกิจร้านซักอบแห้งแบบบริการตัวเองยุคนี้...

สวัสดีค่ะ คือ ขอเข้าเรื่องเลยนะคะ หากผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะคะ 
อยากปรึกษาเพื่อนๆว่า บ้านเราอยู่ภาคอีสานค่ะ อยู่ในตัวอำเภอเป็นแหล่งชุมชนแต่ไม่หนาแน่นค่ะ อยากจะเปิดธุรกิจอะไรสักอย่าง แบบที่เราไม่ต้องเข้าไปดูแลค่ะ อยากเปิดให้ที่บ้านค่ะ เพราะตัวเราอยู่กทม. เลยคิดว่าจะเปิดร้านซักอบรีดที่บริการตัวเอง คิดว่าจะคุ้มไหมคะสำหรับการลงทุนที่ต่างจังหวัด  และงบประมาณมันสูงมากไหมคะ กลัวทำแล้วเจ๊งเหมือนกัน ช่วงโควิดกำลังมาอีก เลยอยากมาสอบถามผู้รู้ค่ะ 
หากแท็กห้องผิดไปขออภัยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่