ทำไมเราได้ยินข่าวจะแต่งงานของน้องไบร์ท และโต๋ ....แล้วตื่นเต้นดีใจตาม

มันเป็นความรู้สึกที่แปลกมาก
เหมือนน้องเป็นคนในครอบครัวเรา
เพราะเห็นกันทุกวัน ทุกเช้า ได้ยินเสียงทุกวัน ทุกเช้า
และรับรู้เรื่องราวความรักของคนทั้งคู่มาตั้งแต่แรก

เลยทำให้เรารู้สึกดีใจ ยิ้มตาม แบบปลื้มใจมาก ทั้งๆที่น้องไม่รู้จักเรา เราเองก็ไม่รู้จักน้องเป็นการส่วนตัว
แต่แค่เห็นทุกวันในหน้าจอทีวีเท่านั้น

เรียกได้ว่านี่คือการประสบความสำเร็จอย่างหนึ่งของช่อง 3 นะ
ที่ทำให้คนดู(โดยเฉพาะเรา) รู้สึกผูกพัน และอินตามไปกับพนักงาน หรือผู้ประกาศข่าวได้สำเร็จ

เหมือนอย่างตอนที่สรยุทธ เคยทำหน้าที่นี้ทุกวัน ทุกเช้า
พอวันไหนที่ทีวีเสีย หรือสถานีมีปัญหาออกอากาศไม่ได้ด้วยเพราะเหตุการณ์บ้านเมือง
หรือเพราะปัญหาส่วนตัวของสรยุทธเอง 
จนทำให้พวกเราไม่ได้ยินเสียงเขาทุกวัน ทุกเช้าเหมือนเดิม
มันเหมือนขาดอะไรไปอย่างหนึ่งในชีวิต....จริงๆนะ

และเกือบจะทำให้รายการข่าว เรื่องเล่าเช้านี้ ....ขาดเสน่ห์ หรือน่าติดตามไปอยู่ช่วงหนึ่ง ตอนนั้นเราก็ใจไม่ค่อยดีนะ
แต่ในที่สุดก็เรียกผู้ชมกลับคืนมาได้ เราดีใจกับทีมงานข่าวของช่อง 3 จริงๆ

เราขออนุญาตอวยพรตรงนี้แล้วกันนะ 
ขอให้น้องไบร์ทและโต๋ รักกันไปนานๆๆๆๆๆๆจนแก่เฒ่าเลยนะ
และสร้างครอบครัวที่อบอุ่นนะคะ

ที่สำคัญขอให้น้องไบร์ทยังทำงานกับ เรื่องเล่าเช้านี้ ไปอีกนานๆนะคะ 
ถึงจะมีครอบครัวแล้ว ก็ยังอ่านข่าวไปเรื่อยๆนะ อย่าห่างหายไปจากหน้าจอทีวีนะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่