ทำแกงไตปลา ถ้าหาปลาทูสดไม่ได้ จะใช้ปลาอะไรมาทำแทนได้มั่งครับ

กระทู้คำถาม
เมื่อวันเสาร์  โดนแม่ใช้ให้ไปจ่ายตลาด แล้วหาซื้อปลาทูสดมาทำแกงไตปลา

แต่ปรากฏว่า หาทั่วทั้งตลาดบางแคอันกว้างขวางใหญ่โต  แต่ก็หาไม่เจอปลาทูสดเลยซักเจ้า

มีแต่ปลาทูนึ่ง ซึ่งแม่ผมเคยบอกว่า เอามาใช้ทำแกงไตปลาไม่ได้

ทีนี้  อยากรู้ว่า จะเอาปลาอะไรมาทำแกงไตปลาแทนปลาทูสดได้มั่งครับ

แม่ผมบอกว่า ใช้ปลาน้ำดอกไม้ ทำแกงไตปลาแทนปลาทูสดได้จริงหรือครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่