สนใจ Vespa ครับ ขอคำแนะนำหน่อย

พอดีอยากได้สกู๊ตเตอร์ซักคัน ไว้ขี่ไปตลาด ส่งลูกไปโรงเรียนครับ ชอบเวสป้าอยากได้มานาน แต่ไม่มีประสบการณ์กับมันเลยครับ

เลยอยากถามประสบการณ์ของผู้ใช้งานว่ามันเป็นอย่างไร ขี่แล้วมีปัญหาอะไรหรือไม่ เสียง่าย+เสียบ่อยไหม หากเสียแล้วศูนย์ซ่อมหายากหรือไม่ ข้อดีข้อเสียมีอะไรบ้าง

ต้องออกตัวก่อนว่าผมไม่มีความรู้เรื่องรถมากเท่าไหร่ครับ เลยต้องมาขอคำชี้แนะครับ

หรือหากมีรถยี่ห้ออื่นที่มีทรงเดียวกัน สมรรถนะดีกว่า ราคาประมาณไม่เกิน 1 แสน แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่