กลิ่นตัวเหม็น ลมหายใจเหม็น

รู้สึกว่า ตัวเองเหม็นหืนค่ะ ลมหายใจก็เหม็นเหมือนกลิ่นออกมาจากลำคอ
อาบน้ำวันละสองครั้ง ตอนเย็นจะอาบนานหน่อย แปรงฟันวันละสอง
ครั้ง 
ขับถ่ายทุกวัน แต่บางครั้งก็สองวันครั้ง
มันเกิดจากอะไรคะ แล้วต้องแก้ยังไงค่ะ ไม่มั่นใจเลยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อาจที่คอมีปัญหา
บางทีคนไม่สบายหนักลมหายใจก็มีกลิ่น

ส่วนใหญ่เราจะได้กลิ่นลมหายใจแมวที่ป่วยเป็นโรคไต น่าจะเรียกว่ากลิ่นยูเรียนะ
ส่วนกลิ่นลมหายใจคนไม่สบายยังไม่เคยได้กลิ่น เพราะปกติไม่ได้ใกล้ขนาดจะได้กลิ่น
ส่วนแมวไม่ได้ทันระวังเลยได้กลิ่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่