สอบถามเกี่ยวกับอ๊อกซิเจนเลี้ยงปลาทอง

กระทู้คำถาม
คือ เรามีโหลกลมที่บ้าน ไม่แน่ใจขนาด แต่ใหญ่อยู่ วัดรอบโหลได้ 30 นิ้ว
แล้วแฟนคืออยากเลี้ยงปลาทองมาก เขาก็ซื้อมา เป็นพันธุ์ฮอลันดา 1 ตัว แล้วเขาก็เพิ่งรู้ว่านางต้องใส่อ๊อกซิเจนด้วย
เลยไปซื้อมา แล้วเราสงสัยว่า ไอเครื่องที่ซื้อมาอ่ะค่ะ ราคา 150 บาท (ไม่รู้ถูกหรือแพง) 3 วัตต์ อ่ะ เราไม่ห่วงเรื่องกินไฟนะ กลัวว่าเปิดให้ปลา 24 ชม แล้วเครื่องมันรับได้ไหม กลัวไฟไหม้อ่ะค่ะ อีกอย่างช่วงปีใหม่ เราไม่อยู่ด้วย กำลังคิดว่าจะฝากเพื่อนเลี้ยงดีไหม หรือยังไงดี 

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
สรุปคำถาม
1. เครื่องปั๊มอ๊อกซิเจน ยี่ห้อ twin รุ่น mega-6000 เปิด 24 ชม ทั้งวันทั้งคืน ไหวไหม หรือควรหาอันที่ดีกว่านี้
2. ทิ้งปลาไว้ 2-3 วัน ปลาทองไหวไหมคะ แบบเปิดอ๊อกให้ด้วย
3. หากมีเครื่องปั๊มอ๊อกที่ดู คนทน แข็งแรง และปลอดภัย รบดวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ (ยิ่งแบบเงียบยิ่งดีค่ะ)
4. ท่านใดมีทริกในการเลี้ยงปลาทองที่ถูกต้อง รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
5. เนื่องจากเครื่องปั๊มอ๊อกเสียงดัง (เราเซ็นซิทีฟกับเสียงมาก) นอนไม่ได้ เลยเอาน้องไปไว้ตรงระเบียงคอนโด ที่ตอนเช้ามีแสงแดดค่ะ แต่ไม่โดดแดดโดยตรง น้องอยู่ได้ไหมคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่