สาเหตุที่ cal crutchlow รีไทร์ เพราะน้อยใจ honda หรือครับ?

กระทู้คำถาม
ผมเคยอ่านสัมภาษณ์ crutchlow บอกว่า repsol honda มักมองข้ามเขาทั้งที่เขาทำผลงานดี อย่างปีหน้าทีมก็เลือก pol espargaro แทน เขาจึงเลือกไปอยู่กับ yamaha เป็นนักแข่งสำรอง เอาจริงๆถ้าอยู่ทีมโรงงานก็ต้องเปลี่ยนจาก monster เป็น red bull จึงไม่เลือก

สรุป ที่ผมพูดจริงไหมครับ?

ปล. in line six ไม่ต้องคอยตอบทุกอันก็ได้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่