เกลียดพี่ชายทำยังไงดี

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะวันนี้อยากจะมาระบายเรื่องครอบครัวซักนิดนึง มันทนไม่ไหวแล้วจริงๆพอดีว่าที่บ้านมีพี่ชายอยู่คนนึงค่ะติดยาเสพติดแจ้งตำรวจหลายครั้งแล้วตำรวจจับไปก็เอามาส่งถึงบ้านจับปล่อยๆ เพราะว่ามันรู้จักกับตำรวจค่ะเอาง่ายๆก็พวกกันนั้ั้นแหละค่ะตอนนี้มันอายุจะ40แล้วมีลูกแล้วแล้วก็เลิกกับเมียไปเพราะติดผู้หญิงติดยา ทรัพย์สินที่มันมีมันก็ขายไปหมดแล้ว เอาเงินไปใช้ฟุ่มเฟือยไปเลี้ยงยาคนอื่นหมด พอไม่มีเงินใช้มันก็กลับมาอยู่บ้าน ตอนอยู่บ้านมันก็ขอเงินไม่ทำงานมันก็ชวนพวกมาเสพยาที่บ้านทุกวันๆ จนพ่อเครียดแล้วกินเหล้าแล้วก็ด่ามันทะเลาะกันเอามีดไล่ฟันกันทะเลาะกันแบบนี้บ่อยมากๆค่ะแทบจะทุกวันแล้วมันก็ด่าพ่อด่าแม่แบบหยาบคายสุดๆ ตอนทะเลาะกันก็โทรไปหาตำรวจนะคะแต่ตำรวจไม่จับมัน แล้วตอนมันอยู่บ้านนิสัยมันแย่มากๆ ทำตัวซกมกสุดๆทุเรศมากๆ พอมาวันนึงหนูกับมันก็ด่ากันค่ะเพราะมันขอแต่เงินแล้วมันก็มาดึงผมหนูตอนนั้นไม่มีใครอยู่บ้านอยู่กับหลานอายุ5ขวบส่วนหนูอายุ15มันกระชากผมเลยแล้วหนูนั่งอยู่เลยสู้อะไรมันไม่ได้พอหยุดทะเลาะกัน ซักพักก็ทะเลาะกันอีกทีนี้มันดึงผมหนูอีกแล้วตบหนู แล้วหนูก็โทรหาพ่อแล้วพ่อก็มาจากนั้นก็โทรไปหาผู้ใหญ่แต่ก็ทำไรมันไม่ได้อีก จนทนอยู่ไปซักพักก็มีตำรวจมาจับมันไปแต่อันนี้ตำรวจในเมืองนะคะไม่ใช่พวกมัน พอจับไปได้ซักครึ่งเดือนมันก็ออกมา พอออกมาซักพักก็เป็นแบบเดิมแล้วตอนนี้พ่อเครียดมากๆอยู่แบบไม่สบายใจเลยค่ะ มีอยู่วันนึงเมื่อเดือนที่ี่ี่ี่ี่ี่ี่ผ่านมาพ่อกับมันก็ทะเลาะกันอีกแล้วมันปาเศษปูนแผ่นใหญ่ๆเข้ามาในบ้านโดนที่หน้าผากพ่อค่ะคือตอนนั้นหนูโกรธมันมากๆแต่ทำไรไม่ได้ เลยโทรหาคนข้างบ้านแล้วพาพ่อไปร.พเย็บไป7เข็ม ตอนนั้นคือสงสารพ่อสุดๆ แบบมีลูก ยิ้มๆแบบนี้ได้ยังไง พอกลับจากรพ.ก็ไปแจ้งความแต่ตำรวจก็ไม่จับมันจนตอนนี้ผ่านมาเดือนกว่าแล้ว ซึ่งตอนนี้มันก็อยู่บ้านทำตัวกร่างมากๆพูดจาแขวะไปกวน จนแบบตอนนี้ก็ทนอยู่ไม่รู้ว่าจะจัดการกับมันยังไงดีเกลียดมากจนอยากจะฆ่าให้ตายเลยด้วยซ้ำ ถ้าจะแจ้งความแจ้งข้อหาอะไรได้บ้างคะ เพราะตอนไปแจ้งความตำรวจบอกว่าปรับแค่500แล้วก็บอกเป็นเรื่องครอบครัว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่