ขอคำปรึกษา กำลังจะโอนบ้านค่ะ โครงการ แถวบางนา-ราม2

กระทู้คำถาม
ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ เรากำลัง งงมากค่ะ

เซลล์แจ้งว่าเราสามารถเข้าไปดูบ้านเบื้องต้นได้ตั้งแต่ 12 ธันวา
แต่เราแจ้งว่าสะดวกเข้าไป 20 ธันวาที่ผ่านมาค่ะ
และพอเราเข้าไปดูตัวบ้าน วันที่ 20 ธันวามาแล้ว เราถามว่าบ้านพร้อมเสร็จให้ตรวจบ้านได้วันไหน เราจะได้แพลนถูก
เซลล์แจ้งว่าพร้อมแล้วค่ะ พร้อมโอน28 ธันวานี้ได้เลย เราก็ตกใจนิดนึง เพราะบริเวณสนามหญ้า และภายในบ้านสำหรับสายตาเราที่ไม่มีความรู้ ยังมองว่าไม่เรียบร้อยเลยค่ะ จะให้โอนแล้วหรอ
เราเลยแจ้งไปว่างั้นต้องให้บริษัทตรวจบ้านมาตรวจก่อน วันเสาร์นี้ 26 ธันวา เค้าบอกว่าได้ค่ะ แล้วแต่ลูกค้าสะดวกเลย แต่ทางโครงการจะเก็บงานให้ลูกค้าอีกแค่ 1 รอบเท่านั้นค่ะ และทางโครงการมีวิศวกรตรวจก่อนอยู่แล้ว ไม่ต้องจ้างบริษัทข้างนอกมาตรวจก็ได้ค่ะ  

และเมื่อวานทางโครงการส่งใบนัดโอนบ้านมาให้ ว่าโอนวันที่ 28 ธันวานี้ 
เราเลยงงมากๆ ว่าตรงจเสร็จแล้วเค้าโอนกันเลยหรอคะ แล้วไม่ต้องรอการแก้ไขให้เสร็จก่อนหรอ
แล้วบ้านเราจะเจอ Defect เยอะไหมก็ยังไม่รู้เลยค่ะ 

แล้วปกติโครงการแก้ให้แค่ 1 รอบ ถ้ายังไม่เรียบร้อย ก็คือไม่มีการแก้ไขให้แล้วหรอคะ
ตอนนี้งงไปหมด ถามเซลล์ เค้าก็บอกมาแบบนี้ค่ะ 

ขอบคุณทุกคนค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่