คนสมุทรสาคร ถ้าจะเดินทางไปเที่ยวภูเก็ตช่วงปีใหม่นี้ ได้หรือไม่ครับ

รบกวนสอบถามครับ บัตรประชาชนสมุทรสาคร (ฝั่งอ้อมน้อย) ถ้าจะเดินทางไปเที่ยวภูเก็ต 
ไม่ทราบว่าทางสนามบินหรือโรงแรม มีการเช็คบัตรประชาว่าห้ามคนสมุทรสาครเดินทางหรือเข้าพักหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ไปตรวจให้แน่ใจก่อนว่าผลไม่เป็นบวก ค่อยไปเที่ยวครับ นอกจากสร้างความสบายใจให้ตัวเองแล้ว ยังสร้างความสบายใจให้คนอื่นด้วย เพราะตอนนี้คุณอยู่ในพื้นที่สีแดง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่