หากต้องการเป็น Dealer นำสินค้า มาขาย ควรเริ่มต้นอย่างไรดี จดทะเบียน พาณิชย์ออนไลน์

จุดประสงค์ ของผมเลย
ต้องการ ค้าขายออนไลน์ ผ่านแอพลิเคชั่น หรือเว็บบอร์ด
สินค้าที่ต้องการ ซื้อ ขาย พวก IT accessory & Computer 

เอาความเข้าใจผมก่อน อย่างแรก จะไปเป็น Dealer ได้ ไปเอาของในสต้อกมาขาย เราต้อง มีใบจดทะเบียนพาณิชย์ออนไลน์
ทะเบียนพาณิชย์ออนไลน์ จะจดได้ เราต้องมี สำนักงาน 

คำถามแรก  สำนักงานใช้ที่อยู่ของบ้านได้ไหมครับ

จากเรื่องที่อยู่ ต่อมา หน้าเพจการค้า รวมถึงวิธีการค้า
คำถามต่อมา เรายังไม่เคยมีสินค้ามาขาย ยังขายแค่ของกิ๊กๆก๊อกๆอยู่ซึ้งไม่เกี่ยว ใช้ได้หรือไม่ เเล้วเราจะทำอย่างไรไห้ผ่าน
ในเมื่อเรายังไปรับของมาขายไม่ได้

อีกคำถาม ครับ เมื่อ เรามีเอกสารครบตามข้างต้นเเล้ว เราต้องดำเนินการต่ออย่างไรดีครับ ให้มันผ่านโดยไม่มีปัญหา ต้องเตรียมตัวอย่างไร ต่อครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่