ถ้าบอร์ดจะปลดคูมัน สู้ยุให้ปลดบอร์ดเองนั่นแหละ จะแก้ไขปัญหาได้ตรงจุดกว่า?

คูมันไม่เก่งพอ ก็ใช่ แล้วใครล่ะที่ไปเลือกจ้างเขา?
บอร์ดเองไหม ที่ขาดวิสัยทัศน์?
รู้อยู่ ว่าทีมน่าจะถึงวาระผลัดใบแล้ว แต่ผมไม่เห็นว่าบอร์ดชุดนี้มีแอคชันอะไรออกมาที่เป็นการเตรียมพร้อมรับมือกับวาระผลัดใบของผู้เล่นเลย
คูตี้ 120 ล้าน.....ลิเวอร์พูลก็ยิ้มสิ ราคานี้
เมสซี่หมดใจแล้ว ไปรั้งไว้ได้อะไร?
แถมยังเป็นเหตุให้ทีมต้องมานั่งจ่ายค่าจ้างจำนวนมหาศาลให้เขาอีกแน่ะ
แทนที่จะเอาเงินจำนวนนี้ ไปหาศูนย์หน้าตัวใหม่ได้แล้ว (ควรเตรียมการไว้ตั้งนานแล้วด้วย ไม่ใช่ตอนนี้)
คนที่จะมาเสียบแทนเมสซี่ มีครับ 
แต่อย่าไปหวังว่าหาใครที่เทียบเท่าเมสซี่ เอาแค่เก่งและยังพัฒนาต่อได้ก็เหลือเฟือแล้วครับ

เนย์มาร์ไปแล้ว แล้วก็ยังปล่อยซัวเรซหลุดซ้ำ ไม่พอ.....เมสซี่หมดใจแล้วก็ยังไปรั้งไว้อีก
พอคิดจะขาย ก็ดูการตั้งราคาสิครับ....ทีมไหนมันจะมีปัญญาซื้อได้อ่ะ 
อายุก็ 33 แล้ว
แล้วพอสถานการณ์ของทีมมันมาเป็นแบบนี้ มันก็สะท้อนถึงวิสัยทัศน์ของบอร์ดเองไหมล่ะ มันก็คือผลลัพธ์ของความไร้วิสัยทัศน์ของบอร์ดเองนั่นแหละ เอาตรงๆ
สิ่งที่เราได้เห็น ณ วันนี้ เกิดจากความไร้วิสัยทัศน์ ตัดสินใจผิดๆ คิดอะไรพลาดๆ ของบอร์ดเองทั้งนั้น
แล้วไปโทษคูมันอีก ถูกหรือ?
สถานการณ์แบบนี้ จะไปจ้างโค้ชเทวดาที่ไหนมามันก็แก้ไม่ได้แล้ว
สู้ยุเจ้าของทีม ปลดบอร์ดมันทั้งชุด....
แล้วไปสรรหาคนเก่งๆมีวิสัยทัศน์กว่านี้มาเป็นบอร์ดบริหารชุดใหม่เลย
ไม่ง่ายครับ แต่...จะเป็นการแก้ปัญหาที่ตรงจุด ตรงสาเหตุมากกว่า 
ทีมเหมือนจะต้องเริ่มต้นนับ 1 ใหม่เลย....มันก็จำเป็นแล้วนะครับ ณ นาทีนี้
แสดงความคิดเห็น
Preview