รีวิว ไฟแนนซ์ SCB

เรากับแฟนเงินเดือนคนละ 15,000
เรามีบัตรผ่อนชำระเดือนละ 1,500
แฟนเรามีทำบัตร Speedy cash ของ SCB และแฟนเราจ่ายช้าประมาณ 60 วัน เรากังวลมากว่าไฟแนนซ์จะผ่านมั้ย แต่เราคนซื้อ แฟนคนค้ำ ไม่ได้จดทะเบียนสมรส เราทำเรื่องกู้ไฟแนนซ์รถกะบะ IZUZU DEMAX Cab4 1.9 s Ddi ปี20 ราคารถ 686,000 ยอดผ่อนรวมประกันชีวิตของเรา 10,555 บาท
เจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์เดินทางมาทำเรื่องกู้ให้ถึงออฟฟิตเมื่อวันที่ 11/12/63 ตรงวันศุกร์พอดี เจ้าหน้าที่ยื่นเอกสารเข้าระบบ 14/12/63 ตรงกับวันจันทร์ เช็คดูในแอป scb ก็ขึ้นว่าวันอังคารที่ 15/12/63 รอผลอนุมัติ เราก็รอ รอให้เช็คเกอร์โทรมาหา แต่เช็คเกอร์ก็ไม่โทรมาหาจนถึงวันศุกร์ที่ 18/12/63 เราก็คิดว่าคงไม่ผ่านเพราะไม่มีเช็คเกอร์โทรหาเราและแฟนเราหรือโทรเข้าบริษัทเราเลย แต่เจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์และเซลดีมากค่ะ ตามเรื่องให้ดี เจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์ก็ไลน์มาถามเมื่อวันเสาร์ที่ 19/12/63 ว่ามีเช็คเกอร์โทรรึยัง เราก็บอกว่ายังไม่มี เขาเลยบอกว่าระบบ error แต่แจ้งผู้จัดการให้แล้ว สรุปเช้าวันจันทร์ 21/12/63 เซลก็ไลน์มาแจ้งว่าไฟแนนซ์ผ่าน พร้อมส่งเอกสารชี้แจงที่ทาง ธนาคารอนุมัติ ต่อด้วยเจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์ไลน์มาแจ้งว่าผ่าน ดีใจมากกกกก **แต่ก็งง ไม่มีเจ้าหน้าธนาคารโทรหาแต่ก็ผ่าน**
สรุปเราทำเรื่องยื่นกู้ 11 วัน นับรวมเสาร์-อาทิตย์
คนที่กำลังยื่นกู้ก็สู้ๆนะคะ ✌🏻
สถานีต่อไปคือผ่อนให้หมด เรา 2 คนคำนวณรายจ่ายแค่เงินเดือน ไม่รวมโอที สรุปถึงไม่มีโอทีเราก็สามารถจ่ายค่างวดรถได้ #รีวิวไฟแนนซ์ไทยพาณิชย์ค่ะ #ไม่เรื่องเยอะ #ไม่วุ่นวาย #ผลช้าแต่ผ่านชัวร์

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่