คาเฟ่อเมซอน ไม่มีคิวอาโค้ทแอพไทยชนะ และไม่มีกระดาษให้ลงชื่อเช็คอินตอนใช้บริการที่สาขา

กระทู้สนทนา
วันนี้มีโอกาสใช้บริการในคาเฟ่อเมซอนสาขาที่ตั้งอยู่ในซอยแห่งหนึ่ง แล้วก็แปลกใจเพราะพอเดินเข้าไปก็วัดอุณหภูมิที่เครื่องหน้าเคาเตอร์ 
แต่พอเรามองหาคิวอาร์โค้ทเพื่อจะเช็คอินลงทะเบียนไทยชนะ กลับไม่มี 

จึงถามน้องที่รับออเดอร์ว่าว่าจะเช็คอินโควิดตรงไหน 
น้องเขาก็ทำหน้างงงง  แล้วชี้มาที่เครื่องวัดอุณหภูมิ  เราจึงบอกว่าพี่วัดแล้วครับ  แต่จะเช็คอินน่ะครับ เช็คอินโควิดตรงไหน 
แอพไทยชนะน่ะครับ น้องเขายังไม่ทันตอบ ก็ได้ยินคำตอบพร้อมเสียงหัวเราะจากลูกค้าท่านหนึ่งบอกว่า  มีแต่วัดอุณหภูมิไม่มีให้เช็คอิน

จึงแปลกใจมาก ว่าทำไมร้านกาแฟแบรนด์ระดับนี้กลับไม่ให้ความสำคัญกับการลงทะเบียนเช็คอินผ่านแอพไทยชนะ
ซึ่ง ณ บัดนี้ก็เริ่มมีการระบาดขึ้นมาอีกรอบแล้ว  

จากตอนแรกที่ตั้งใจว่าจะจิบกาแฟเรื่อยๆ แล้วค่อยเข้าบ้านต้องเปลี่ยนใจรีบกลับเร็วกว่ากำหนดแทน

ก็ไม่รู้ว่าเป็นแบบนี้ทุกสาขารึเปล่าครับ  ในรอบปีที่ผ่านมาไม่ได้เข้าอเมซอนมานานมาก  เลยไม่แน่ใจว่า
เป็นเรื่องปกติรึเปล่าที่ไม่ต้องเช็คอินไทยชนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่