มีคำถามเกี่ยวกับบิ๊กไบค์ โดยเฉพาะZX10R

กระทู้คำถาม
คืออีกประมาณ2เดือนผมจะถอยzx10rมาขับ ถามว่าทำไมต้องตัวนี้ จะเอาไปแข่งหรอ ข้อแรกหลักๆผมชอบหน้ามัน ไฟมันเหมือนตาคนตอนขมวดคิ้ว แล้วแหลมลงมาข้างล่างเหมือนเขี้ยวงู (อันนี้ในความรู้สึกนะ) ส่วนเหตุผลหลักๆอีกข้อ เมื่อก่อนผมขับcbr500 แล้วมันชอบมีรถมาเบิ้ลรถใส่ประมาณว่าท้าทายอ่ะ ปกติผมไม่คิดจะแข่งอยู่แล้วเพราะผมไม่ใช่คนขับรถเร็ว ที่เจอบ่อยๆนะจะเป็นพวก R6 R15 z800 z900 ตอนแรกอ่ะผมจะซื้อH2ด้วยซ้ำ คือกะเอาให้เห็นก็ไม่กล้าไปเลย แต่ผมก็ไม่ได้จะเอาไปแข่ง แล้วไฟมันก็ดวงเดียวตรงกลางผมไม่ชอบ ก็เลยเกิดเป็นคำถามที่ว่า
1. ถ้าผมชื้อzx10rมาขับ ผมจะยังเจออยู่ไหมพวกท้าทายอำนาจมืดเนี้ย
2. ผมอยากทำสีใหม่ทั้งหมด อยากรู้ว่าทั้งคันหมดประมาณเท่าไหร่ คือเดิมๆมันเป็นดำเขียว แต่ผมจะทำให้มันเป็นดำทั้งคันแล้วเล่นลายม่วง
3. ถ้าผมแต่งไฟหน้าให้เป็นสีม่วงมันจะผิดไหม และผมจะใส่ไฟล้อสีม้วงด้วย
ปล.ที่ยังไม่ซื้อตอนนี้เพราะกำลังจะต่อเติมโรงเก็บรถอยู่
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่