เสพติดการเป็นหนี้

สวัสดีคะ​ ดิฉันแต่งงานและอาศัยอยู่ที่บ้านสามีมา8ปีแล้วคะ​ มีลูกด้วยกัน2คน​ สามีทำธุรกิจส่วนตัว​ ดิฉันเลี้ยงลูกอยู่บ้านและช่วยสามีทำงานด้านบัญชีของบริษัท​ ปัญหาคือ​ สามีของดิฉันเป็นคนที่ชอบเสพติดการเป็นหนี้มากคะ​ ยืมตรงโน้นปะตรงนี้​ หนี้ตอนนี้ก็หลายล้านบาทคะ ไม่มีหลักประกันอะไรให้ลูกและเมีย  ดิฉันแทบจะไม่มีเงินติดตัว​ สามีมองว่าอยู่บ้านเขาไม่ได้ใช้อะไรทำไมต้องให้เงิน​ สามีช่วยดูแลลูกบ้างคะ​ เวลาที่เค้าว่าง​ แต่ติดตรงที่เขาชอบสร้างหนี้​ มองไม่เห็นทางในอนาคตเลยคะ​  ดูๆแล้วนิสัยเสพติดหนี้น่าจะเลิกยากคะ​ เพราะเขาเป็นแบบนี้ก่อนจะมาเจอเราอีก​ ก่อนแต่งไม่รู้คะ​   ถ้าเป็นเพื่อนๆจะเลิกกับสามีแล้วพาลูกไปอยู่กันเอง3คนดีกว่าไหมคะ(ถ้าเรามีกำลังทรัพย์ที่สามารถเลี้ยงลูกได้)​
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่