วิธี​ทำลายสินค้า​หนีภาษี​ "ทำไมต้องเผา"

... ผิดห้องก็ขออภัย​ด้วยนะคะ

... จะว่าโง่ก็ได้​ แต่สงสัยค่ะ​ ทำไมสินค้า​ที่ลักลอบนำเข้ามา​ที่ไม่ใช่ยาเสพติด เวลายึดของกลางได้​ ทำไมต้องเผา

... โดยเฉพาะของที่เป็นอาหาร​ กินได้​ เขาทำลาย​ด้วยวิธีการเผาวิธี​เดียว​หรอ ไม่มีวิธีอื่นทำลายแล้วหรอคะ

... นอกจาก​สร้างขยะแล้ว​ ถ้า​ทำลายของที่กินได้​ เรารู้สึกเสียดาย เพราะ​เราเห็น​ว่าในประเทศ​ยังมีคนที่ลำบากมากๆๆๆลำบากจริงๆ​ อีกเยอะ​  จะเอามาทำให้เกิดประโยชน์​มากกว่านี้ไม่ได้แล้วจริงๆหรือคะ

#ขอบคุณ​ส​ำห​รับ​ความรู้ใหม่ล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่