ยืดผมใช้เวลาประมาณกี่นาที?

สวัสดีค่ะ

หากมีผมยาวมากถึงเกือบบั้นท้าย (ผมน่าจะยาวประมาณ17" ได้) เดิมเคยยืดมาบ้างแล้วแต่ผมใหม่หลายเดือนไม่ได้ยืดเลยเริ่มออกเป็นหยักโสก อยากสอบถามผู้รู้ว่า การยืดผมจะใช้เวลาประมาณกี่นาทีหรอคะ? ตัวเราเองไม่ได้จะยืดเองนะคะ...แต่อยากจะทำเซอร์ไพรส์พาคนสนิทไปยืดผมน่ะค่ะ ไม่เคยมีประสบการณ์ด้านนี้เลย อยากทราบเพราะว่าจะได้เตรียมตารางถูกว่าจะจัดตารางของทริปอะไรก่อนหลัง เพราะอยากจะพาไปทานข้าวข้างนอกบ้านบรรยากาศดีๆสร้างความทรงจำที่ดีน่ะค่ะ เวลาที่อยากจะพาไปก็น่าจะประมาณ 4หรือ  5โมงเย็นกว่าๆได้เพราะต้องปิดจ๊อปหน้างานก่อนไปรับเขากลัวว่าถ้ากะเวลาไม่ถูกทำให้ต้องมารอยืดผมอีกตัวเขาหิวจะหงุดหงิด...!เขาไม่ชอบทานอะไรรองท้อง ถ้าต้องใช้เวลานานมากเราจะได้ต้องเข้มงวดงานแล้วก็เร่งมากขึ้นจะได้กลับมาทันค่ะเพราะจองโต๊ะไว้1ทุ่ม ระยะเวลาจากร้านทำผมไปร้านอาหารก็น่าจะประมาณ20-35 นาทีหากรถติดค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่