ใครรู้จักนักเตะเกาหลีใต้ที่ชื่อ ชา บุม กุน บ้างครับ

คนนี้แหละครับที่คนเกาหลีใต้รุ่นก่อนๆบอกว่า "ถ้ายัอนเวลากลับไปได้อยากให้ประลองฝีเท้ากับ ซอน เฮือง  มิน"

เท่าที่ดูประวัตินี่ไม่ใช่เล่นๆเลยนะครับ  ยิงในบุนเดสลีกาไป 98 ประตู  (โดยที่ไม่มีลูกจุดโทษเลย) การยืนระยะดีมากๆ  เป็นคนที่ขาดหาย ทีมยุบ  และส่งผลกับทีมทันทีไม่ต่างกับ ซอนสมัยนี้เลย  

ซึ่งสมัยก่อนลีคเยอรมันจะมีการจัดอันดับนักเตะว่าอยู่เกรดไหน  เช่นนักเตะสมัครเล่น  ระดับกลางๆๆ และระดับ world class  "ซึ่ง ชา บุม กุน  จัดอยู่ในระดับ world class เสียด้วย"

สรุป ดีพอที่จะเทียบกับ ซอน  เฮือง มิน  ตอนนี้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่