Grammar

สวัสดีค่ะจะรบกวนสอบถามความถูกต้องของประโยคดังนี้ค่ะ
1.I never saw you in the building. ฉันไม่เคยเห็นคุณเลย (ตึกทำงานเดียวกันแต่ไม่เคยเห็นกัน)
2.I never knew it, I never knew him.
คือไม่เข้าใจว่า Never ใช้กับ v.2 ได้ไหม เพราะที่เรียนมา Never+v.3 แปลว่าไม่เคย
3.I'm not done yet. & I'm not finish yet. ฉันยังทำไม่เสร็จ
4.ประโยคที่ว่า Don't you see I'm not finish yet. ถูกต้องตามหลักแกรมมาร์ไหมคะ คืออยากพูดว่า ไม่เห็นหรือไงว่าฉันยังทำไม่เสร็จ เช่น รอจ่ายเงินที่แคชเชียร์แล้วมีคนมาต่อคิวจ่ายแบบรถเข็นชนเราจึงโมโหพูดไปแบบนั้น

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน่าค่ะ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่