กินยารักษาโรค ไบโพล่าร์ อารมย์สองขั้ว ซึมเศร้า ยาทางจิตเวช มีผลต่อการมีลูกในอนาคตไหมครับ

ตอนนี้ผมรักษาโรควิตกกังวล ไบโพล่าร์ ซึมเศร้าอยู่
ตัวยาที่กินมี 
1. ลิเทียมคาร์บอเนต (Lithium Carbonate)
2. โคลนาซีแพม (Clonazepam)
3.  ฮาโลเพอริดอล (Haloperidol)

ตอนนี้ผมอายุ 24 ปี ผมอยากทราบว่าในอนาคตถ้ากินรักษาไปเรื่อยๆ
แล้วผมอยากมีลูก จะมีผลอะไรต่อเชื้ออสุจิ หรือลูกจะได้รับอะไรพวกนี้ไปไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่