ปัจจุบัน OLYMPUS EM10 MarkIII ยังน่าใช้อยู่ไหม

เห็นตัว Mark 4 ออกมาแล้วเลยสงสัยว่า Mark 3 ยังน่าเล่นอยู่ไหมคะสำหรับมือใหม่ เราอยากได้ตัวที่ราคาประหยัดๆค่ะอยากลองจับลองใช้ดูก่อนว่าโอเคมั้ยกลัวซื้อราคาสูงๆมาใช้แล้วไม่คุ้มค่ากับตัวเอง เราไม่รู้ว่าจอฟลิบได้มีประโยชน์สำหรับคนถ่ายรูปมากแค่ไหน 16 ล้านพิกเซลสำหรับสมัยนี้ก็ไม่รู้ว่ายังโอเคอยู่ไหม555 จริงๆเราอยากได้กล้องที่ไม่รวมเลนส์มาให้ค่ะมันจะได้ถูกไปอีกเพราะอยากเอาเงินไปซื้อเลนส์ที่อยากได้มากกว่า หรือใครจะแนะนำตัวประหยัดที่ยังน่าอยู่ก็ได้ค่ะ ยี่ห้ออะไรก็ได้ของบไม่เกิน20k ขอบพระคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่