Canon EOS M50 กับ Olympus EM10 MarkIII ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

สอบถามพี่ๆเรื่องกล้องหน่อยครับ สำหรับมือใหม่ ไม่มีความรู้เรื่องกล้องครับ

เน้นถ่ายรูปนะครับ ไปเที่ยวต่างจังหวัดกับครอบครัว หรือเพื่อน อะไรประมาณนี้ครับ

พอดีทีแรกสนใจตัว Canon EOS M50 ราคาประมาณ 20,000 ต้นๆ แล้วพอดีเมื่อวานไปที่ร้าน กล้องใหญ่มาครับ

พนักงานแนะนำเป็นตัว Olympus EM10 MarkIII ราคาประมาณ 26,000 กว่าบาทครับ มีเลนส์แถมเพิ่มให้อีกตัวครับ

เลยอยากจะถามพี่ๆที่ใช้กล้องครับว่า ถ้าเทียบสเปคทั้งสองตัวนี้ ตัวไหนน่าใช้มากกว่ากันครับ รวมทั้งเรื่องประกันศูนย์ ราคาอะไหล่ด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่