บางตะบูน (ถนนสายปู) ไกล้ๆกรุงเทพฯ ไปเช้าเย็นกลับครับ

สวัสดีครับพี่ๆน้าๆน้องๆชาวพันทิป วันนี้มีสถานที่ท่องเที่ยวใกล้ๆกรุงเทพมาแนะนำครับ แค่ชั่วโมงกว่าๆจากกรุงเทพเองครับ บางตะบูน “ถนนสายปู” ถ้ามาจากกรุงเทพฯ ใช้ถนนพระราม2ครับ แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าสู่ถนนคลองโคน-ชะอำ เป็นเส้นทางในอดีตที่ใช้เดินทางไปจังหวัดเพชรบุรีครับ ทุกวันนี้ถนนดีมากๆ วิวสวยงาม มีร้านอาหารทะเลมากมายให้เลือกชิม และถนนเส้นนี้ยังมีวัดในกลาง และวัดนอกปากทะเล ที่มีประวัติความเป็นมาที่น่าสนใจ สำหรับพี่น้องชาวพันทิปท่านใดได้มีโอกาสไปเที่ยวจังหวัดเพชรบุรี ผมแนะนำให้ลองใช้ถนนเส้นนี้ดูครับ คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่