ขายของแบบนี้ได้รึเปล่า?

หนูไปเจอปัญหามาค่ะ เป็นปัญหาของพ่อค้าแม่ค้าที่ขายของในตลาด เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อก่อนเนี่ยร้านนี้เค้าขายลอดช่องค่ะ ขายไปขายมาก็ไปรับขนมเป็นกล่องๆ มาขายด้วย วันนั้นมีเทศกิจเข้ามาในตลาด แล้วถามพวกเค้าว่า เมื่อก่อนขายลอดช่องไม่ใช่เหรอแล้วก็บอกประมาณว่า ไอ่ขนมเป็นกล่องๆ ที่ไปรับมาเนี่ย ให้เลิกขาย แต่กลับไม่บอกเหตุผลว่าทำไมถึงให้เลิกขาย ตอนนี้เหมือนเทศกิจจะมาบอกว่าให้หยุดขายไปก่อนงี้ด้วยค่ะ หนูอยากรู้ว่าการที่พวกเค้าเพิ่มความหลากหลายของสินค้าในแผงขายของมันผิดด้วยหรอคะ แล้วการไปรับขนมของคนอื่นมาขายต่อมันผิดไหมคะ 

*ขนมที่ไปรับมาหนูก็ไม่ได้เห็นเค้าเอาโลโก้ของเจ้าของแบรนด์ขนมออกนะคะ

วอนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะว่ามันผิดกฎหมายหรืออะไรยังไง ขอบคุณค่ะ 🙇🏻‍♀️

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่