ทำขนมอะไรขายดี ที่ทำได้ง่าย เก็บไว้ได้นาน และสามารถบริโภคได้ทุกวัย ??

คือว่าหนูเป็นนิสิตมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง อยู่ต่างจังหวัด
โดยบริเวณรอบมหาลัยจะมีตลาดนัดชุมชนจัดทุกๆเช้าวันเสาร์
แต่ส่วนใหญ่ก็เป็นคนชาวบ้าน ค่อนข้างมีอายุหน่อยที่จะมาซื้อของที่ตลาดนี้
หนูจึงอยากทราบความคิดเห็นของเพื่อนๆในพันทิิปหน่อยค่ะว่า ถ้าหนูจะทำขนมไปขาย
หนูควรจะทำขนมอะไรดี ที่ทำได้ง่าย เก็บไว้ได้นาน เข้าถึงคนทุกวัย
โดยตลาดนัดนี้จะจัดทุกเช้าวันเสาร์ เวลา 6.00-8.30 น.

ปล.หนูเป็นนิสิต อยากหารายได้เสริม โดยไม่ให้กระทบต่อการเรียนอ่ะค่ะ
รบกวนเเนะนำหนูหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ ยิ้ม)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่