ช่วยด้วยค่ะปลากัดป่วย

กระทู้คำถาม
ป่วยมา4วันเเล้วค่ะ
วันเเรกเเละวันที่สอง
น้องไม่กินอาหาร​ ซึมไม่ว่ายน้ำ​ มีขาวๆขุยในน้ำค่อนข้างเยอะ​ ก็เลยเปลี่ยนน้ำที่มีเกลือเเกงใส่ไป2-3เม็ด​ น้องก็ดีขึ้นนิดหน่อย​

วันที่สาม
เห็นว่าใส่ใบหูกวางจะช่วยน้องก็เลยใส่ไปไปด้วย​
น้องดีขึ้นจริงๆ​ เริ่มกินอาหาร​(ยังซึมๆไม่ว่ายน้ำอยู่มีว่ายบ้าง)​เเต่ว่าเริ่มมีขาวๆที่เเก้มน้อง​ เรียกเเก้มหรือป่าว​ ที่ตรงเเก้มบานออกปลากัดขู่อ่ะค่ะ​

วันที่สี่
น้องซึมขึ้น​ชัดเจน​ ขาวๆตรฃเเก้มเยอะขึ้น​ น้องมีอาการกระตุกด้วย​ ทำยังไงดีคะ​ กลัวน้องไม่โอเคไปกว่านี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่