รบกวนด้วยครับ Battery Samsung S6 Edge

คือผมจะสั่งซื้อ Battery Samsung S6 Edge มาเปลี่ยนเอง
ก็เข้าใจว่ามันอาจจะยากในระดับหนึ่งสำหรับคนที่ไม่ใช่ช่างจะลงมือเอง
แต่โทรศัพท์มันก็เริ่มเก่าแล้ว แม้จะเป็นหนึ่งในรุ่นแพงในอดีต ถ้ามันจะ fail ก็ยอมรับได้ครับ
ปัญหาคือ
1.ที่หลังเครื่องของผมมันพิมพ์ว่า SM-G925F SAMSUNG YATELEY, GU46 6GG UK
MADE IN VEITNAM BY SAMSUNG IMEI..... 
ส่วน Battery ที่ประกาศขายใน Lazada Shopee และร้าน online ทั่วไป จะบอกว่า
สำหรับ  Samsung S6 Edge SM-G925ABE ถามว่า ตัวอักษรหลัง G925 ที่มันต่างกันนี้
ใส่แทนกันได้หรือไม่
2.ที่ประกาศขายใน Lazada Shopee และร้าน online ทั่วไป มีราคาแตกต่างกันเยอะแยะมาก
มันยังไงกันครับ แท้มั้ย ปลอมมั้ย หลอกลวงมั้ย ซื้อที่ไหนดี ราคาที่ควรจะเป็น ให้คุณภาพมันใช้ได้มีเหตุผลควรจะเท่าไร
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่