สำหรับคนที่ยืดผม เวลาสระผมเสร็จเราต้องตามด้วยไดร์เป่าตลอดมั่ยคะ

เรายืดผมมาได้หลายเดือนแล้วค่ะ เวลาสระผมเสร็จต้องไดร์ผมตามตลอดเพื่อให้มันตรงและไม่ฟู ไม่มีครั้งไหนที่สระเสร็จแล้วปล่อยให้มันแห้งเองเลยเพราะกลัวผมกลับไปเป็นเหมือนเดิมและฟู แต่สำหรับบางสถานที่ที่เราต้องไปแล้วสระผม เช่น ไปเข้าค่ายอย่างงี้อะค่ะ เราไม่สามารถนำไดร์ไปเป่าผมได้ เราเลยอยากรู้ว่าคนอื่นที่เขายืดผมกันหลังสระผมเสร็จต้องไดร์ผมกันทุกคนเลยมั้ย หรือมีวิธีอย่างไรที่จะทำให้ผมแห้งตรงโดยไม่ต้องไดร์ผมมั้ยคะ ปล.เราเคยเป่าไดร์แล้วมันแห้งไม่ทั่วถึงบ้างส่วน ส่วนนั้นจะไม่ตรง และงอเลยค่ะ;-; เลยต้องไดร์ตลอด
แสดงความคิดเห็น
Preview