CBR650R แต่งเต็มจะเทียบ CBR600RR ได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ถ้าเราแต่ง CBR650R ที่เป็นสปอร์ตทัวริ่งแบบจัดเต็ม โช๊คหน้าหลัง Ohlins /Brembo สายถัก เต็มระบบ /ท่อฟูล Akrapovic / ปลดกล่องขึ้นไดโน /กรองแต่ง / ควิกชิฟศูนย์/จะเทียบ CBR600RR ได้ไหมครับ จะมีอะไร จุดไหนที่ยังด้อยกว่าไหมครับ  ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ  พอดีที่ว่ามาผมแต่งไปครึ่งหนึ่งแล้ว กำลังคิดๆว่าจะไปต่อไหมหรือไป Supersport ดี แต่ดูๆแล้วจากท่านั่งน่าจะเมื่อยมากขี่บนถนนไปทำงานเป็นหลักครับไม่ได้ลง Track ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่