หากเศรษฐกิจประเทศไทยเป็นอย่างนี้เราจะอยู่รอดได้อีกกี่ปีครับ?

กระทู้คำถาม
ตัดความคิดเห็นทางการเมืองนะครับไม่เกี่ยวกับเรื่องการเมืองเลยมองแค่ในมุมเศรษฐกิจ คาดว่าแนวโน้มเศรษฐกิจในอนาคตของประเทศจะเป็นอย่างไร คนจนมากขึ้น/น้อยลง รายได้ต่อหัวของประชากร ค่าแรงขั้นต่ำ ในแง่ของการลงทุน อาชีพที่พอไปรอด ส่วนตัวผมเองนั้นมองไม่ขาด อยากทราบความเห็นของหลายๆท่านเพื่อวางแผนในการใช้ชีวิตและเก็บออมเงิน  ขอบคุณทุกท่านครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่