หมาของแฟน

กระทู้คำถาม
คือเรากับแฟนนานๆเจอกันทีค่ะ จะมาหาเราแต่ละครั้งเขาจะหอบหมาของเขาที่เคยเลี้ยงร่วมกันกับแฟนเก่าเขามาด้วย ต้องบอกก่อนนะคะเราเนี่ยรักหมาทั้งชีวิตเลี้ยงแต่หมา แต่เลี้ยงหมาให้เป็นหมาค่ะ แต่แฟนเราเลี้ยงหมาให้เป็นคน คือ เอามันมานอนบนเตียงซึ่งหมามันมีกลิ่นและกรนและทำปากเจ้าะแจ้ะตลอดเวลา บางครั้งก็อยากลงข้างล่างเตียง กระโดดไม่เป็นกลางดึกก็ต้องอุ้มลงอุ้มขึ้นซึ่งเราเป็นคนหลับยากและรู้สึกตัวไว เอาเป็นว่าแทบไม่ได้นอนยุ่งกับหมาทั้งวันทั้งคืนซึ่งเราไม่เคยให้หมานอนด้วยค่ะเลยไม่ชิน และเขาสปอยหมาหนักมากค่ะ ข้าวก็ต้องป้อน หญ้าก็ไม่เดิน ไปไหนยากพะวงแต่กับหมา ซึ่งนานๆทีมาหาเราอะค่ะ แต่เหมือนมาเลี้ยงหมาแค่เปลี่ยนสถานที่ ก็อยากส่วนตัวแบบไม่ต้องห่วงไรบ้าง (บางทีมาเขาจะฝากน้องเขาดูแลค่ะ) เราจะทำไงดีคะ จะจัดการความรู้สึกยังไงดี ยอมรับนะคะว่าอีกส่วนนึ่งก็อคติเพราะคิดว่าเขาเป็นหมาของแฟนเก่า แต่เราก็พยายามเสมอเพราะคิดว่าหมาไม่เกี่ยวไร แต่การที่ทำให้ไม่ได้นอนนี่เรื่องใหญ่เลย😆
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่