[CR] พามาชิมร้านดาวเหนือ ร้านร่วมโครงการคนละครึ่ง""หมูกรอบเตาถ่านที่รามคำแหง164""

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆลุงป้าน้าอาห้องก้นครัวทุกๆท่าน
หลังจากที่ผมห่างหายจากการรีวิวไปเนิ่นนานวันนี้จะพามาแนะนำร้านอาหารบ้านๆ(แต่รสชาติไม่บ้านนะครับ)
ร้านนี้เข้าร่วมโครงการคนละครึ่งด้วยนะครับ พิกัดร้านอยู่ในซอยรามคำแหง164ชื่อว่าร้านดาวเหนือ 
ร้านนี้เมนูมีมากมายแต่เหตุผลหลักที่ทำให้ผมต้องกลับมารีวิวคือ หมูกรอบสูตรเตาถ่านของเค้านี้แหละ
กินไปคำเดียวยืนตัวตรงเลยทีเดียว5555

จากปากซอยราม164เข้าซอยมาไม่ลึกครับที่จอดรถมีอยู่ตรงหน้าร้านเลยครับน่าจะจอดได้ราว4-5คัน

ทีแรกเล็งเป็ดไว้แต่พอเหลือบเห็นหมูกรอบเลยทดเป็ดเอาไว้ในใจไว้มีโอกาสค่อยกลับไปโดนแต่ดูจากตาหนังน่าจะกรอบอยู่ครับ

วันที่ผมไปทานจำได้ว่าราวๆ10โมงกว่าๆคนยังไม่เยอะแต่ก็มีลูกค้าเข้าเรื่อยๆครับและร้านสะอาดดีครับ

พี่คนนี้(ไม่ทราบว่าเป็นเจ้าของร้านไหมนะ)แต่อัธยาศัยดีมากครับขอถ่ายรูปหมูกรอบย้อนหลังจากทานเสร็จและตัดสินใจว่าจะรีวิวพี่เค้าก็ยกมาให้ถ่ายเลย

เจ้าจานนี้แหละเหตุผลหลักที่อยากจะรีวิว หนังหมูกรอบแต่ไม่แข็งเคี้ยวง่ายฟันไม่ดีก็กินได้สบายส่วนเนื้อก็ดีสรุปถือว่าเป็นหมูกรอบที่ดีอันดับต้นๆที่เคยกินเลย

สั่งเกี๊ยวกุ้งมาซดตัวใหญ่ใส่แน่นหอมน้ำมันงาเป็นกุ้งผสมหมูครับ

จานนี้เป็นขาหมู&หมูกรอบ ขาหมูเนื้อหนังต้มมาได้เปื่อยกำลังดีและหมูกรอบไม่ต้องบรรยายอีกแต่น้ำราดหวานไปหน่อย(สำหรับผม)

มากัน2คนทานไปเท่านี้ก็อิ่มแน่นเลยครับร้านเข้าร่วมโครงการคนละครึ่งด้วย

พอผมทานเสร็จก็เป็นเวลาราวๆ11โมงลูกค้าเริ่มเข้ามามากขึ้นสังเกตส่วนใหญ่จะเป็นลูกค้าที่คุ้นเคยดูจากการพูดคุยกับทางพนักงานร้านและเห็นว่าส่วนใหญ่จะสั่งเป็ดย่างหนังกรอบกันซึ่งไว้โอกาสหน้าผมจะกลับไปลองแน่นอนแต่วันนี้แน่นท้องไปหมดไม่ไหวแล้ววว

วันนี้ก็ลาไปเท่านี้ครับพี่ๆเพื่อนๆลุงป้าน้าอาท่านใดอยู่แถวๆรามถ้ามีโอกาสลองเค้าไปชิมดูครับว่าจะถูกใจกันไหมถ้าโดยส่วนตัวผมแนะนำหมูกรอบและเป็ดย่างครับ

วันนี้ขอบคุณครับแล้วพบกันใหม่ครับ
ชื่อสินค้า:   ร้านดาวเหนือซอยรามคำแหง164
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่