พ่อเราเผลอขับรถทับแมวค่ะ...

กระทู้คำถาม
คือช่วงก่อนหน้านี้มีลูกแมวผ่านเข้ามาบ้านเราเยอะมากเลยค่ะ บางตัวชอบเข้าอยู่ใต้รถ ซึ่งเราก็ได้จับน้องแล้วไปให้รุ่นน้องที่รับดูแลแมวตลอดค่ะ เราจับได้ประมาณ4ตัวค่ะ และเราคิดว่าน้องน่าจะหมดแล้วจึงไม่ได้คิดไร. จนเมื่อวานเรานั่งอยู่ในบ้าน(บ้านเราเลี้ยงสุนัขค่ะ มันชอบเห่าเวลามีแมวมาตลอดเลย) เราก็รู้เลยค่ะว่ามีลูกแมวมาอีกแน่ๆ เราดีใจมากที่ได้เจอเพราะเราเป็นทาสแมวอยู่แล้วด้วย เราเลยเอาปลาให้น้องเพื่อล่อออกมาจากใต้รถ น้องหนีตลอดเลย เรานั่งเฝ้านานมากน้องก็ไม่ออกมา(ใต้รถมันจะมีช่องอ่ะค่ะที่น้องเข้าไป เราจับไม่ได้เลยค่ะ เหมือนอยู๋ข้างในอ่ะค่ะ) เราเลยไปบอกพ่อค่ะว่ามีแมวอยู่นะ ถ้าจะถอยรถต้องเคาะก่อนนะหรือรอให้น้องวิ่งออกมาก่อน ปกติพ่อต้องเอารถออกมาเพื่อไปจอดอีกทีทุกวันค่ะ วันนั้นเราก็นั่งทำงานอยู่ ก็ได้ยินเสียงรถออก เราเลยไม่ได้คิดไรเพระาคิดว่าพ่อคงเช็คก่อน สักพักแม่ก็พาสุนัขออกไปฉี่ก็ร้องตกใจว่ามีแมวนอนอยู๋หรือว่าตายนะ. คือ..ตอนนั้นเราช็อคมากและกลัวมากขอแค่น้องแค่หลับ แต่พอเราเข้าใกล้น้องคือน้องเสียแล้ว เราร้องไห้ออกมาเลย น้องดูทรมานมากๆ ทุกคนคะคือเรารู้สึกแย่มากๆเลย เราร้องไห้คนเดียวและคิดว่ามันคือความผิดของเราตลอดว่าถ้าเราใส่ใจอีกสักนิด รอน้องออกมา เรื่องนี้คงไม่เกิด น้องคงไม่เสียแบบทรมานแบบนี้ น้องตัวเล็กและผอมมาก เสียงน้องยังอยู่ในหัวเราอยู่เลย  ตอนเช้าเราเลยถามพ่อว่าเมื่อวานได้เช็คไหมแล้วรู้สึกเหมือนเหยียบไรไหม พ่อบอกใช่ เราร้องไห้เลยและ...พ่อกับแม่เราบอกว่าเรามันไร้สาระ ก็แค่แมว. แต่มันคือ1ชีวิตเลยนะพ่อ เราได้แต่บอกและโทษตัวเองไปมา เราออกจากครส.ตัวเองตอนนี้ไม่ได้เลย 
ขอโทษถ้าแท็กผิดกลุ่มนะคะ เราเพิ่งเคยใช้ครั้งแรก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่