เงินสนับสนุนค่าเดินทาง โครงการเราเที่ยวด้วยกัน

ผมจองตั๋วเครื่องบินไป-กลับผ่าน TRIP.COM
ซึ่งเป็นเอเจนซี่ในโครงการฯ  ปรากฎว่าได้
เลขบุ้คกิ้ง 2 หมายเลข (ไป 1 กลับ 1 ตอนจองไม่ทราบ
มาก่อน) หลังกลับมาปรากฎว่า เงินสนับสนุน
ให้กรอกเลขบุ้คกิ้งเพียง 1 หมายเลข พอสอบ
ถามทางคอลเซ็นเตอร์ KTB. ก็ยืนยันว่ากรอกได้ 1 บุ้คกิ้ง
ส่วนทางเอเจนซี่ก็แจ้งว่าระบบจัดการเอง (ทั้งที่
ผมจองไป-กลับ พร้อมกัน)
  ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ
1. ถ้าการจองผ่านเอเจนซี่แล้วมีปัญหาแบบที่เจอมา
     ทางรัฐไม่ควรขึ้นชื่อเอเจนซี่ให้จองหรือเปล่าครับ
2. ใน APP. เราเที่ยวด้วยกันควรเอาชื่อเอเจนซี่เพื่อกัน
     ความสับสน
ปล. จนท.KTB. ได้แต่ขอโทษ ผมว่าน่าจะแก้ปัญหาให้ดีกว่านี้  เพราะ โครงการฯยังมีระยะเวลาอีก 2 เดือนกว่า
อาจจะถูกมองถึงความไม่โปร่งใส

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่